Keor LP (Tower) – UPS 2000VA/1800W | 310156
Mô tả Keor LP (Tower) – UPS 2000VA/1800W | 310156
Keor LP (Tower) – UPS 2000VA/1800W | 310156 có khả năng cung ứng nguồn điện một cách liên tục cho các thiết bị tải trong một thời gian ngắn. Nhằm duy trì hoạt động của các thiết bị đó trong trường hợp điện lưới gặp sự cố, trục trặc, cháy nổ… mất kiểm soát.
Bộ lưu điện Legrand model Keor LP (Tower) – UPS 2000VA/1800W là một UPS sử dụng công nghệ PWM tần số cao, thuộc loại Online Double Conversion, với trung tính cố định. Thiết bị được trang bị pin ắc quy kín điều áp bằng van. Được đặt bên trong UPS trong một ngăn chuyên biệt hoặc trong một hay nhiều tủ ngoài. Được thiết kế để đảm bảo thời gian lưu điện tối thiểu 5 phút ở mức tải 70%.
Màn hình LCD & Bảng điều khiển thông minh
Phần mềm chẩn đoán và tắt nguồn UPS (UPS Communicator), khi được cài đặt trên máy tính kết nối với UPS. Cho phép truy cập đầy đủ các dữ liệu vận hành, thực hiện các thiết lập và cấu hình các chức năng đặc biệt. ũng như kiểm soát việc tắt máy an toàn cho hệ điều hành Windows và Linux.
Ngoài ra, phần mềm tùy chọn (UPS Management Software) hỗ trợ tắt nguồn theo cấu trúc phân cấp trên nhiều máy chủ (multi-server shutdown) và quản lý UPS từ xa. Bất kể hệ điều hành trong mạng đa dạng (Windows, Novell, Linux và các hệ điều hành Unix phổ biến).
UPS Keor LP được điều khiển bằng vi xử lý (microprocessor) và có khả năng hiển thị các cảnh báo và chế độ hoạt động thông qua bảng điều khiển LED, bao gồm các trạng thái sau:
- Chế độ hoạt động bình thường (normal operation)
- Hoạt động bằng pin (battery operation)
- Chế độ bypass (bypass operation)
- Quá tải (overload)
- Lỗi chung (generic fault)
- Hết thời gian lưu điện (end of back-up time)

Mạch bypass thông minh và an toàn
Mạch bypass được thiết kế và chế tạo tuân thủ các tiêu chuẩn kỹ thuật khắt khe, bao gồm:
Công tắc điện cơ (Electromechanical switch) đảm bảo khả năng chuyển mạch vật lý an toàn, tin cậy.
Hệ thống điều khiển và giám sát do vi xử lý quản lý, với các chức năng chính:
– Tự động chuyển tải sang nguồn điện lưới chính mà không làm gián đoạn nguồn cấp. Khi xảy ra các tình trạng như quá tải, quá nhiệt, điện áp DC ngoài ngưỡng cho phép, hoặc lỗi bộ biến tần.
– Tự động chuyển lại tải từ điện lưới về đường biến tần (inverter) mà không ngắt nguồn. Ngay khi điều kiện hoạt động trở lại bình thường.
– Trong trường hợp điện lưới và biến tần không đồng bộ. Mạch bypass sẽ bị vô hiệu hóa để tránh xung đột pha và đảm bảo an toàn tuyệt đối cho thiết bị.
Hệ số công suất
Bộ chỉnh lưu của UPS được tích hợp một mạch điều khiển và điều chỉnh (PFC). Ngoài các chức năng cơ bản của một bộ chỉnh lưu thông thường, còn có các khả năng sau:
Tự động hiệu chỉnh hệ số công suất của tải. Đưa hệ số này lên đến 0,98 ngay cả khi tải đầu ra chỉ đạt 20% công suất định mức.
Cung cấp điện cho bộ biến tần mà không cần sử dụng năng lượng từ ắc quy, ngay cả khi điện áp lưới rất thấp.
Đảm bảo tổng dòng điện đầu vào (THDi) > 10%, mà không cần thêm bộ lọc hoặc linh kiện phụ trợ.
Thông số kỹ thuật của Keor LP (Tower) – UPS 2000VA/1800W | 310156
| DÒNG SẢN PHẨM | Bộ lưu điện (UPS) |
| THƯƠNG HIỆU | Legrand Pháp |
| Điện áp đầu vào | 210 – 240V |
|---|---|
| Số lượng pha chính | 1 |
| Điện áp đầu ra | 230 V |
| Tần số thứ cấp | 50 – 60Hz |
| Công suất | 2000VA/1800W |
| Số lượng pha thứ cấp | 1 |
| Chiều cao | 322mm |
| Chiều rộng | 151mm |
| Giao tiếp truyền thông | RS232, USB, SNMP |
| Thích hợp cho quản lý mạng | Đúng |
| Mức độ bảo vệ (IP) | IP21 |
| Công nghệ | Online Double Conversion VFI |
| Loại xây dựng | Thiết bị 482,6 mm (19 inch) |
| Hệ số công suất đầu ra | 0,9 |
| Hiệu quả tổng thể | 90% |
| Hiệu quả ở chế độ sinh thái | 96% |
Chứng Nhận & Tiêu Chuẩn Châu Âu (CE)
Hệ thống nguồn điện liên tục Keor LP (Tower) – UPS 2000VA/1800W đạt chứng nhận CE. Tuân thủ các chỉ thị 73/23, 93/68, 89/336, 92/31, 93/68, và được thiết kế – sản xuất tuân thủ theo các tiêu chuẩn sau:
- EN 62040-1: “Yêu cầu chung và an toàn cho UPS sử dụng trong khu vực có người vận hành tiếp cận”
- EN 62040-2: “Yêu cầu về khả năng tương thích điện từ (EMC)”
CAM KẾT:
– Sản phẩm nhập khẩu chính hãng, có đầy đủ CO/CQ
– Bảo hành theo tiêu chuẩn nhà sản xuất
– Lỗi kỹ thuật đổi ngay sản phẩm mới
– Giá tốt hơn khi đặt hàng với số lượng lớn
– Vận chuyển miễn phí nội thành HCM và HN.
📞 Vui lòng liên hệ trực tiếp với kinh doanh của chúng tôi để biết được tình trạng và đơn giá sản phẩm.
Sản phẩm chịu trách nhiệm bởi Legrand VietNam










